guroako.comguroako.com/wp-content/uploads/2017/05/Aralin-6.docx · Web viewAng rhythmic pattern na...

5
Yunit 1 Aralin 6: Ang Rhythmic Pattern sa Time Signatures I. Layunin: a. Nakabubuo ng rhythmic pattern sa time signature II. Paksang-Aralin A. Paksa: Pagbuo ng Rhythmic Pattern sa time signature B. Lunsarang Awit: “We’re on the Upward Trail”, G, 4, mi 4 “Ang Pipit”, Bb, 4, mi 4 C. Sanggunian: Let’s Create, Sing and Move p. 51 M.A.P.E. 4, p.33 D. Kagamitan: Mga flashcard ng note at rest, pitch pipe E. Pagpapahalaga: Pakikiisa F. Konsepto: Pagbubuo ng mga rhythmic pattern na may 4 time signature 4 III. Pamamaraan A. Panimulang Gawain 1. Pagsasanay Bigkasin ang mga rhythmic syllable 1. Ta ta ta-a ta-a-a-a 2.

Transcript of guroako.comguroako.com/wp-content/uploads/2017/05/Aralin-6.docx · Web viewAng rhythmic pattern na...

Page 1: guroako.comguroako.com/wp-content/uploads/2017/05/Aralin-6.docx · Web viewAng rhythmic pattern na may time signature na 4 ay may kaukulang mga note at rest na pinagsama-sama upang

Yunit 1

Aralin 6: Ang Rhythmic Pattern sa Time Signatures

I. Layunin: a. Nakabubuo ng rhythmic pattern sa time signature

II. Paksang-AralinA. Paksa: Pagbuo ng Rhythmic Pattern sa time signatureB. Lunsarang Awit: “We’re on the Upward Trail”, G, 4, mi

4“Ang Pipit”, Bb, 4, mi 4

C. Sanggunian: Let’s Create, Sing and Move p. 51M.A.P.E. 4, p.33

D. Kagamitan: Mga flashcard ng note at rest, pitch pipeE. Pagpapahalaga: PakikiisaF. Konsepto: Pagbubuo ng mga rhythmic pattern na may 4 time

signature 4

III. PamamaraanA. Panimulang Gawain

1. PagsasanayBigkasin ang mga rhythmic syllable

1. Ta ta ta-a ta-a-a-a

2.

Ta ta ta ta ta ti ti ti ti ta

3. Ta-a ta-a ta ti ti ta-a

Page 2: guroako.comguroako.com/wp-content/uploads/2017/05/Aralin-6.docx · Web viewAng rhythmic pattern na may time signature na 4 ay may kaukulang mga note at rest na pinagsama-sama upang

2. Balik-aral

Awitin ang “Ang Huni ng Ibong Pipit”.Ano ang time signature ng awit? (3) 4Anong kilos ang maaaring isabay sa awit? (pagbabalse/waltz)

B. Panlinang na Gawain1. Pagganyak

Pag-usapan ang kagandahan ng mundo at ang gumawa nito.

2. PaglalahadIpakita ang tsart ng awiting “We’re on the Upward Trail”.Iparirinig ng guro ang awit sa mga mag-aaral.Bibigkasin ng mga mag-aaral ang titik ng awitin ayon sa tamang rhythm.Ituro ang awit sa pamamagitan ng rote method.Aawitin ng mga mag-aaral ang “We’re on the Upward Trail”.

3. PagtalakayAno ang time signature ng awitin?Ilan ang bilang sa bawat sukat?Bigkasin ang rhythmic syllable ng una at pangalawang linya ng awitin.Itapik/Ipalakpak ang pangatlo at pang-apat na linya.Sa time signature na 4, may 4 na bilang ang bawat measure. 4

Page 3: guroako.comguroako.com/wp-content/uploads/2017/05/Aralin-6.docx · Web viewAng rhythmic pattern na may time signature na 4 ay may kaukulang mga note at rest na pinagsama-sama upang

4. PaglalahatAng rhythmic pattern na may time signature na 4 ay may kaukulang mga note at rest na pinagsama-sama upang maka– 4 buo ng 4 na bilang.

5. PaglalapatTukuyin/Hanapin ang mga kaparehong measure/s ng sumusunod na rhythmic pattern sa awiting “We’re on the Upward Trail”.

a.

b.

c. •

d.

e.

6. RepleksiyonBakit mahalaga ang kaalaman sa iba’t-ibang note, rest at meter?(Mahalaga ang kaalaman sa iba’t-ibang uri ng note at rest sa pagbuo ng rhythmic pattern. Ang rhythmic pattern ay nabubuo ayon sa nakasaad na meter. Ang rhythmic pattern ay isa sa mga sangkap sa pagbuo ng musika.)

C. Pangwakas na GawainKilalanin ang mga note at rest na makikita sa awit na “Ang Pipit”.

IV. PagtatayaIsulat sa patlang ang note o rest na bubuo sa measure sa time signature na 4. 4

1.

2.

3.

Page 4: guroako.comguroako.com/wp-content/uploads/2017/05/Aralin-6.docx · Web viewAng rhythmic pattern na may time signature na 4 ay may kaukulang mga note at rest na pinagsama-sama upang

4.

5.

V. Takdang AralinIsulat ang mga rhythmic patter na makikita sa “Ang Pipit”.